Shahara Da Bunƙasar Tijjani Hashim Da Jihar Kano a Bakin Sa’idu Faru

    Tsakure: 

    Takarda ce a kan Waƙar Baka ta Sa’idu Faru, wadda ya tsara game da shahara da bunƙasar wani Ƙasaitaccen Masarauci a fadar Kano wato Alhaji Tijjani Hashim Galadiman Kano wadda kuma ta yi naso har zuwa ga shahara da bunƙasar Jihar Kano a matsayinta na ɗaya daga cikin jihohi goma sha biyu (12) da Gwamnatin Mulkin Soja ta General Yakubu Gowon ta ƙirƙiro. An sami wannan waƙar ne a mazubin Mp3, sai aka juye ta a rubuce domin amfanuwar wannan takardar. Manufar wannan takarda ita ce domin ta bayyana yadda Tarihin masarautar Kano zai daɗe bai manta da irin shahara da bunƙasar Galadiman Kano Tijjani Hashim ba, ta mabambantan fuskokin rayuwa, wata manufar kuma ita ce domin a bayyana cewa kowace irin Jiha ko Ƙasa ko kuma Nahiya a duniya takan shahara ta bunƙasa sakamakon ƙarfin tattalin arziƙin ƙasa da bunƙsar kasuwanci. Jihar Kano ta sami tagomashin cigaba da shahara tare da bunƙasa ta hanyar ciniki da kasuwanci da kuma masa’antu, har ta kai ta kawo, a ka samu kafuwar manya - manyan Kamfanoni masu yawan gaske, hakan kuma bai kasance abin mamaki ba domin ko can dama a kan yi wa garin Kano kirari da cibiyar kasuwanci (Centre For Commerce & Industry). Ashekenan babu mamaki da Sa’idu Faru ya fito da irin martabar da wannan masarauci ya samu a cikin rayuwarsa da kuma fito da martabar Jihar Kano, inda ya dinga lissafo manyan Kamfanoni yana cewa duk suna nan a Jihar Kano. Binciken ya gano cewa shahara da bunƙasar Galadiman Kano ta samu ne sakamakon irin tallafa wa al’umma da share musu hawaye da kai musu ɗauki a ɓangarorin rayuwa iri daban - daban da ya dinga aiwatarwa ga dukkan wanda ya kai masa kuka. A ɗaya ɓangaren kuma shahara da bunƙasar Jihar Kano ta samu ne sakamakon tagomashin samun ƙasaitattun ’yan kasuwa waɗanda suka haɓaka saye da sayarwa da kuma kafa manyan Kamfanoni kamar yadda Malamin Waƙa mai kwana Ɗumi na Mamman na Balaraba ya bayyana.

    Keɓaɓɓun Kalmomi: Sa’idu Faru, Jihar Kano, Ƙanin Sarkin Kano, Injimi, Kamfanoni, Gidan Radiyo

    DOI: www.doi.org/10.36349/tjllc.2024.v03i03.034

    author/Murtala Garba Yakasai Ph.D

    journal/Conference Proceedings | November 2024 |  Article 34